![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgdpWSRmtFK1uwn7SS-ERl2o6N8pph0R0r4o8_2YI8ldNtly5nnZTQuX2ifNXPoC9N1460Yllz3VkDNFDzER6o2ZaD6LQevg0FFsXKIdX7y9UGlvreJPn4F9lt7VjN5UHWLVN2H0i1R2h_9alq3FaJw8LurzOQ_30LnTRzpbxnXUpB4_3M4-ZtlAXQN8E8/w547-h287/1.png)
เมื่อวันที่ 25 มีนาคม เฟสบุ๊คเล่นกล้าม อย่ามโนได้โพสต์ข้อความระบุว่า เอาตรงๆ รถยังไม่น่าสนใจเท่าสัตว์เลี้ยงตัวนี้ครับ ที่เห็นนี่ไม่ใช่ทารุณ แต่เรื่องมีอยู่ว่า เมียไปซื้อกบที่ตลาด สิบกว่าตัว จะไปปล่อยทำบุญ ทีนี้ ในกระบะกบอะ มันมีตัวนึงสบตา เลยหยิบมาด้วย พอไปปล่อย มันกระโดดไม่ได้ สรุปว่าขาเจ็บ ก็เอากลับบ้านมาเฉยเลย แล้วก็พาไปรักษา พากบไปฝังเข็ม กุจะเป็นลม ตอนนี้ ตั้งแต่วันที่เอามา 7 เดือนแล้วครับ ก็สรุปว่าตอนนี้ก็ยังอยู่บ้านนะ เดี๊ยวทำบ้านกบให้ แต่คิดก่อนทำไง เพราะถ้าทำมีน้ำ ก็กลัวมันจะจมน้ำตุย มันว่ายน้ำไม่เป็น คือกบอยู่บึงใช่ไหม ว่ายน้ำบ้าง บนบกบ้าง แต่ตัวนี้ ลงน้ำแล้วจมเลยครับ หมุนติ้ว กุจะเป็นลม ปล. เมียซื้อมา 50 รักษามันไปประมาณ 20,000 ตอนนี้วันๆ นั่งยิ้มอยู่ในห้อง เปลี่ยนน้ำให้ทุก 3 วัน 55555555