![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjN0gQKlVIJqxeIKos6aLJXSOLuOVtD-itAxUFww-US0iuCO4oymbxFC24Burmx3xYbbPizxN-GrEqdRXyASDjg6rWKLfMI-6FmmaELFpeRXbVzus4jkLU_CHXyf955A17YF6HFyI2RmE6Jm4QSbgYs7A4Gop-W1CT8SfPLRCtQE7nRcOg6BQOKOwQ2sg/s1600/33.png)
เรียกได้ว่าเป็นประเด็นเดือดที่มีมาให้พูดถึงกันอีกปล้วสำหรับแพรวแพราว-ผู้ใหญ่บ้านฟินแลนด์ ดูเหมือนก่อนหน้านี้จะจบกันด้วยดี แต่ล่าสุดทำเอาแฟนๆฮือฮาขึ้นมาอีก เมื่อแพรวพราว แสงทอง ได้โพสต์ผ่านเฟสบุ๊คส่วนตัว พร้อมกับได้ระบุข้อความว่า ไหนบอกมูฟออน แสดงว่ายังรักชั้นอยู่ ถ้ายังรักกันอยู่ก็อย่าหลอกตัวเองสิจ๊ะ
แถมยังคอมเมนต์ใต้โพสต์อีกว่า ไหนบอกไปไกลแล้ว ยังวนกลับมา ใส่ใจทุกรายละเอียด ขอบคุณค้าบบบที่รัก
ทำเอาแฟนๆสงสัยว่าที่แพรวพราวโพสต์แบบนี้จะกลับมาคืนดีกันหรืออย่างไร
ล่าสุดก็ไม่ปล่อยให้สงสัยนาน ผู้ใหญ่บ้านฟินแลนด์ก็ได้เคลื่อนไหวทันที พร้อมกับระบุว่า อย่าว่า และโพสต์ต่อมาคือ ไม่มี ไ่ม่ใช่ อย่าลือข่าวว มั่วววว และโพสต์ต่อมา อาหารหมา ไม่ได้กินแน่นอน อย่ากังวล
สุดท้ายเรื่องทั้งหมดจะเป็นอย่างไรทีมงานสยามนิวส์จะรายงานต่อไปค่ะ
เรียบเรียง สยามนิวส์