![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjZHjg8b3bgIjkZzQeqWwgwr6XOFiLiCKnxUO8rqSnI8eQyztOIyb0Lk2gw9CzHZb-VV328R-VHfX1IRjDVoNPD_tbJoq0zb3MCPt-apqL9mCGh_Yo23V5sYHFQ131wrjmdgtKIcZxBEdfItCHYX2nL_Ph0m6NYq5gooCMfZZlUBJ6v3xeHrZycYjYrLRfh/w605-h318/1.png)
เมื่อเวลา 08.00 น. วันที่ 19 มี.ค. 67 เจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.เมืองนนทบุรี ได้รับแจ้งพบศพหญิงลอยน้ำเจ้าพระยา บริเวณท่าน้ำวัดแคนอก ต.บางกระสอ อ.เมือง จ.นนทบุรี พร้อมโดยแพทย์จากสถาบันนิติวิทยาศาสตร์และเจ้าหน้าที่มูลนิธิป่อเต็กตึ้งรีบตรวจสอบ
ที่เกิดเหตุบริเวณท่าเรือริมน้ำ พบศพหญิงไม่ทราบชื่อ นอนคว่ำหน้า ผมยาว สวมชุดเดรส มส่ชุดชั้นในสีแดง คาดว่าอายุประมาณ 30-35 ปี พบแหวนทองสวมที่นิ้วกลางด้านซ้าย มีรอยฟกช้ำบริเวณขาทั้ง 2 ข้าง และบริเวณแขนซ้าย ไม่พบหลักฐานในตัว คาดว่าเสียชีวิตมาแล้วประมาณ 2 วัน
เบื้องต้นทางเจ้าหน้าที่ตำรวจสภ.รัตนาธิเบศร์ ได้ตรวจสอบพยานหลักฐานในที่เกิดเหตุ และจะนำร่างส่งมอบให้สถาบันนิติวิทยาศาสตร์เพื่อชันสูตรต่อไป
เรียบเรียง ทีมข่าวสยามนิวส์ จ.นนทบุรี