![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjWiYWnwl0L13XJaZk_3uyN66YS52VjocybErphmOZ8AzIswwqC6ZROj9No4_NCSozxJdvS4osPuSuCKqBbv2mdhWL4U0kWEst55UUdnM92ZTsG5TgLZttfyNmdo61L0yX07kY9sNUJqGhfSt2SbpOeMTXd2R3W8MJrv2MlOXlNQiYOItDu_PsBZwL4yVY4/w598-h314/1.jpg)
วันนี้ (5 ม.ค. 2567) เพจเฟซบุ๊กเรื่องเล่าเช้านี้ได้โพสต์ข้อความระบุว่า ผู้สื่อข่าวลงพื้นที่ไปยังวัดพิกุลแก้ว อ.บ้านนา จ.นครนายก หลังได้รับข้อมูลว่ามีเด็กชาย วัย 3 ขวบ เสียชีวิตจากสาเหตุลูกชิ้นติดคอ ขณะกินอาหารกลางวันที่โรงเรียน
จากการสอบถาม นางสมปอง อายุ 66 ปี ยายของเด็ก เล่าให้ฟังทั้งน้ำตา ว่าตนเองรักหลานมาก วันเกิดเหตุ หลานกินอาหารกลางวันที่ทางโรงเรียนจัดไว้ให้ โดยมีแม่ซึ่งเป็นเจ้าหน้าที่โรงเรียน คอยดูแลอย่างใกล้ชิด ขณะที่หลานนั่งกินอาหารพร้อมกับเด็กคนอื่น ได้หยิบลูกชิ้นกินปกติ
แต่จู่ ๆ เกิดติดคอ แม่และคุณครู จึงช่วยกันพยายามนำลูกชิ้นออกจากปาก แต่มีบางส่วนติดอยู่ในลำคอหลอดลม จึงช่วยนำตัวส่งโรงพยาบาล แต่เด็กขาดอากาศหายใจเวลานาน แพทย์สุดยื้อชีวิต
ข้อมูลเรื่องเล่าเช้านี้