![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhvd52-52FJTK77I-N_oTL4_rz7gSTWFEI5EO7tjUbxDBjn1wfaJNuKH0TsGegzHWQ7XBMRYGelUMEsZSdT_AAmfpZ_7vAsZ0Eu80SWapTfcandrrz_5uA-Sa6tjhk0EXnEKjtmxpAygQgR3hqK2LCovQYuZk6gHik9QHMXGubRgfSLhc_MhnH5C3NKeA/s1600/1.jpg)
วันที่ 13 ธันวาคม 2566 ที่ผ่านมา ที่แลนด์มาร์คพญานาค ริมฝั่งโขง จ.นครพนม ท่านอ้น วัชเรศร วิวัชรวงศ์ เดินทางมาประกอบพิธีบวงสรวงพญาศรีสัตตนาคราช เพื่อความเป็นสิริมงคล
ภาพจากVacharaesorn Vivacharawongse
โดยท่านอ้น ได้มีการเผยภาพขณะที่ทำพิธีบวงสรวงและปีนบันไดทองคำองค์พระธาตุพนม พร้อมกับระบุว่า มาทำบุญที่นครพนม วัดพระธาตุพนมวรมหาวิหาร ปีนขึ้นไปถึงชั้นบน คนข้างล่าง คงกลัวว่าผมจะหล่นทับ
ภาพจากVacharaesorn Vivacharawongse
อย่างไรก็ตาม สิ่งที่นักเสี่ยงโชคและประชาชนรอคอย นั่นคือ ก่อนที่ ท่านอ้น จะเดินทางกลับ ต่างส่องเลขทะเบียนรถยนต์โตโยต้าอัลพาร์ด สีดำ หมายเลข 3 ขน 3077 กรุงเทพมหานคร ของ ท่านอ้น ที่ใช้เดินทางมาประกอบพิธี ไปกว้านซื้อลอตเตอรี่ไว้ลุ้นเสี่ยงโชคงวดวันที่ 16 ธ.ค. นี้
ภาพจากVacharaesorn Vivacharawongse
ภาพจากVacharaesorn Vivacharawongse
เรียบเรียง สยามนิวส์