![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgcgskO74edVZ7G64dfCQuzG4h7-PDPVQBoyJUGFiG55N1uUFEeZgZssAYTHjlhejh9tehSw_N0tkYvPctVYFRpE59JijJibJGR8m1A-Kn_3-3gpyOYCp0eG9KevUbRxQey_NPXvseeJ5furd01XSMM2c51VgkI3-lD-y1wpUjmrQFpY9H6rrGfst5Cy68/w671-h352/1.jpg)
เรียกได้ว่าทำเอาหลายๆคนนั่งไม่ติด หลังหมอดูชื่อดังอย่าง ซินแส เป็นหนึ่ง วงษ์ภูดร ได้เปิด 2 ปีนักษัตร ที่ต้องระวัง 2 เดือนสุดท้ายของปี พูดไม่คิด ชีวิตอาจพัง ต้องมีสติ ไม่ประมาท อาจเกิดการทะเลาะวิวาท เป็นเรื่องเป็นราวจนต้องขอขมา ทำให้เกิดคำว่า ทำไมก่อนทำก่อนพูดถึงไม่คิด ช่วงสิ้นปี ต้องระวังคำพูดไว้ได้แก่
เถาะ มีนิสัยบอบบางทางอารมณ์ มะโรง มีความเป็นผู้นำ