![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjzZpzPQAOpEhcQKmoUKic-YDWmDwJzwX2ztjAtoB_CXEhPiSKNTZiYcYr6ymt4nUUGESKCcT5-QduwjY48_NaQYQYQ2_gr1re_Hs_zaR0qJHdRK1qpIgOfvEPM0DOaAQnMNGte1sA7RIpglsc7sRcH7_MJhoYNQCfZt4iimitDSnGOwsudlQsmDzxD78I/w694-h364/1.png)
ก่อนอื่นทางทีมงานสยามนิวส์ ต้องขอแสดงความเสียใจกับนักแสดงสาว แอฟ ทักษอร ที่ได้สูญเสียคุณพ่อ อนุสรณ์ ภักดิ์สุขเจริญ ไปเมื่อเวลาประมาณ 23.00 น. เมื่อวันที่ 1 ต.ค.66 หลังล้มป่วยด้วยโรคมะเร็งและรักษาตัวมาหลายปี แหล่งข่าวใกล้ชิดเผยว่าถึงแม้ที่ผ่านมา “แอฟ” และครอบครัวจะพยายามทำใจมาแล้วในระดับหนึ่ง แต่พอเรื่องราวเกิดขึ้นก็ยากที่จะทำใจ
พร้อมขอบคุณแฟนๆ ทุกคนที่ส่งกำลังใจมาให้ “แอฟ”และครอบครัว สำหรับงานสวดพระอภิธรรมของ “คุณพ่ออนุสรณ์” จะจัดขึ้นที่วัดธาตุทอง ศาลา 23 (ศาลาดุรงคพิทยา) โดยจะมีพิธีรดน้ำในวันนี้ (2 ต.ค.66) เวลา 17.00 น. ต่อด้วยพิธีสวดพระอภิธรรม ในเวลา 18.30 น. ไปจนถึงวันที่ 6 ต.ค. นี้ และจะมีพิธีฌาปนกิจในเวลา 16.48 น. วันที่ 7 ต.ค.66